eDoctor
Cộng đồng
Hỏi và nhận tư vấn miễn phí từ đội ngũ Bác sĩ chuyên môn hàng đầu eDoctor
eDoctor
eDoctor
Nữ : 71 tuổi

Xin chào bác sĩ, tôi hiện tại bị đau dạ dày và viêm khớp gối. Thuốc chữa khớp hiện tại tôi đang dùng khiến tôi bị đau dạ dày nặng hơn mặc dù đã có thuốc dạ dày đi kèm. Theo bác sỹ có nên tạm dừng thuốc trị khớp hiện tại không và nên xử lý thế nào

eDoctor
4.4
Bác sĩ
Đào Thị Ngọc Bích
Chào bạn. Thuốc khớp thường có tác dụng phụ gây đau dạ dày. Nếu hiện tại, khớp của bạn đã đỡ và ổn định hơn thì bạn nên tạm dừng và điều trị thuốc dạ dày cho dứt điểm. Sau đấy bạn có thể dùng Tinh nghệ + Mật ong để hỗ trợ điều trị bệnh Dạ dày. Nếu sau này dạ dày ổn định lại, bạn có thể tiếp tục sử dụng thuốc điều trị khớp và nên uống ngay sau bữa ăn để khỏi ảnh hưởng đên dạ dày. Thân mến.
eDoctor
Đặt câu hỏi cho bác sĩeDoctor
Tìm lời khuyên đáng tin cậy từ Bác sĩ
& Nhận tư vấn miễn phí
eDoctor

Không xác định

eDoctorĐính kèm ảnh
Tối đa 4 hình ảnh. Hoàn toàn bảo mật, chỉ Bác sĩ có thể xem
Gửi thông báo khi có câu trả lời qua
+84Gửi OTP
Tải ứng dụng để nhận thông báo Tin tức sức khỏe mới nhất
eDoctor - App StoreeDoctor -  Google Play