eDoctor
Cộng đồng
Hỏi và nhận tư vấn miễn phí từ đội ngũ Bác sĩ chuyên môn hàng đầu eDoctor
eDoctor
eDoctor
Nữ : 24 tuổi

Xin chào bác sĩ, bsi cho cháu hỏi 1 tháng trở lại đây cháu có uống thuốc bổ sung sắt, vitamin e, thuốc bổ trứng, và đạm, cháu thấy đi ngoài nhiều hơn và đầu 2 ngón tay trỏ , ngón giữa bị thay da rồi dúm da. Có phải do tác dụng phụ của thuốc k hay nguyên nhan nào khác nén chau moi bị vậy ạ ?

eDoctor
4.4
Bác sĩ
Nguyễn Thị Phương Mai
Chào cháu ! Theo y học thì không có loại nào là thuốc bổ mà chỉ là bổ sung những chất cơ thể còn thiếu (đôi khi chúng ta cứ nôm na gọi là thuốc bổ dưỡng) cho nên chỉ khi nào cơ thế thiếu thứ gì, chúng ta bổ sung thứ đó mới la hợp lý. Đôi khi, vitamin hoặc các chất bị thừa trong cơ thể cũng gây bệnh. Thực sự không rõ thuốc cháu dùng la thuốc gì, thành phần như thế nào nhưng tốt nhất cháu nên tới bệnh viện bác sĩ nội khoa sẽ thăm khám cho cháu và cho cháu hướng điều trị cụ thể nhất. Chúc cháu mau khỏe !
eDoctor
Đặt câu hỏi cho bác sĩeDoctor
Tìm lời khuyên đáng tin cậy từ Bác sĩ
& Nhận tư vấn miễn phí
eDoctor

Không xác định

eDoctorĐính kèm ảnh
Tối đa 4 hình ảnh. Hoàn toàn bảo mật, chỉ Bác sĩ có thể xem
Gửi thông báo khi có câu trả lời qua
+84Gửi OTP
Tải ứng dụng để nhận thông báo Tin tức sức khỏe mới nhất
eDoctor - App StoreeDoctor -  Google Play