Nữ - 20 tuổi đã hỏi
13:31 16/09/2020
em có uống thuốc tránh thai khẩn cấp ngày 9/9 nhưng không thấy có tác dụng phụ gì lúc đó. Chu kỳ kình nguyệt của em là 29-34 ngày. Ngày có kinh gần đây của em vào tháng trước là 27/8 nhưng tháng này ngày 15/9 em đã có kinh và lượng máu ra rất ít ( không đầy bvs ). Bình thường mỗi tháng có kinh em đều đau bụng dữ dội nhưng tháng này kinh nguyệt lại tới sớm hơn 10 ngày và cũng không đau bụng gì. Vậy bs cho em hỏi là có phải do tác dụng phụ của thuốc nên em mới có kinh sớm không ạ ? Và nếu đúng vậy thì tháng sau kinh nguyệt của em có đều lại không ạ ?
Chuyên khoa:

Trả lời câu hỏi

Bs. Lại Xuân Lợi

Ung Thư
Đặt câu hỏi MIỄN PHÍ
Chào bạn, cám ơn bạn đã gửi câu hỏi Thuốc tránh thai khẩn cấp có nội tiết tố cao có thể gây ra một số tác dụng phụ như chậm kinh, rối loạn nội tiết, rối loạn kinh nguyệt, đau đầu, đau bụng, thuyên tắc mạch..... Kinh nguyệt của bạn sẵn đã không đều nên giờ uống thuốc gây rồi loạn nội tiết thêm. Bạn nên theo dõi thêm. không lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp có thể ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản của bạn. Chúc bạn nhiều sức khoẻ - Thân chào bạn
Nếu thấy câu trả lời hữu ích, hãy nhấn Cảm ơn để ủng hộ Bác sĩ

Tải ứng dụng eDoctor để bảo vệ sức khoẻ ngay hôm nay

  • Đặt câu hỏi MIỄN PHÍ
  • Đặt dịch vụ tại nhà
  • Trò chuyện trực tiếp với Bác sĩ
  • Lưu trữ hồ sơ trực tuyến
Miễn phí Hỏi bác sĩ