eDoctor
Câu hỏi:
Chào bác sĩ. 1 tháng trước em có sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp mifemtras 10 và chậm kinh 2 tuần sau đó em có kinh lại nhưng phần bụng dưới bên trái đau hơn những lần có kinh trước và hơi sưng lên 1 tý. Cho em hỏi như vậy có nguy hiểm không ạ và có thể có khả năng mang thai ngoài tử cung ko ạ. Em thử que thử thai nhiều lần đều 1 vạch và siêu âm thấy có nhiều dịch douglas ạ
Trả lời:
Chào em Tác dụng phụ của thuốc tránh thai Mifentras 10 Chu kì kinh nguyệt có thể bị thay đổi, chậm kinh, rong kinh, xuất huyết bất thường... Do đó tingf trạng của em do tác dụng phụ của thuốc Em đã thử que nhiều lần 1 vạch do đó em không nên lo lắng quá Thân mến chào em
Tags:Sản Phụ Khoa
Đặt câu hỏi miễn phí
eDoctorXem hướng dẫn
eDoctorThêm file đính kèm (Tối đa 4 hình, chỉ Bác sĩ có thể xem)
+84Gửi OTP
Tải ứng dụng để nhận thông báo Tin tức sức khỏe mới nhất
eDoctor - App StoreeDoctor -  Google Play