eDoctor
Cộng đồng
Hỏi và nhận tư vấn miễn phí từ đội ngũ Bác sĩ chuyên môn hàng đầu eDoctor
eDoctor
eDoctor
Nữ : 35 tuổi

Xin chào bác sĩ,tôi bắt đầu sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp khoảng 2 tháng nay.Mấy tháng đầu không sao bắt đầu từ tháng 12 này tôi bị chậm kinh khoảng 10 ngày sau mới có,khi hết tôi bị nổi mục đỏ giống sải vậy.Bác sĩ cho tôi hỏi đó có phải do thuốc không và nếu tôi bị vậy là bị gì

eDoctor
4.4
Bác sĩ
Đào Thị Ngọc Bích
Chào bạn, Sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp đúng liều và lượng thì không gây ảnh hưởng gì tuy nhiên nếu bạn sử dụng thường xuyên sẽ gây ra một số tác dụng phụ như làm rối loạn nội tiết ( chậm kinh, rong kinh...) , đau đầu, buồn nôn , chóng mặt... Trường hợp bạn bị nổi mụn thì bạn nên đi khám thêm chuyên khoa da liễu xác định nguyên nhân và điều trị hiệu quả nhé. Thân mến!
eDoctor
Đặt câu hỏi cho bác sĩeDoctor
Tìm lời khuyên đáng tin cậy từ Bác sĩ
& Nhận tư vấn miễn phí
eDoctor

Không xác định

eDoctorĐính kèm ảnh
Tối đa 4 hình ảnh. Hoàn toàn bảo mật, chỉ Bác sĩ có thể xem
Gửi thông báo khi có câu trả lời qua
+84Gửi OTP
Tải ứng dụng để nhận thông báo Tin tức sức khỏe mới nhất
eDoctor - App StoreeDoctor -  Google Play