eDoctor
Cộng đồng
Hỏi và nhận tư vấn miễn phí từ đội ngũ Bác sĩ chuyên môn hàng đầu eDoctor
eDoctor
eDoctor
Nam : 25 tuổi

Xin chào bác sĩ, em năm nay 21 tuối , là sinh viên năm 3 hay sử dụng máy vi tính thường hay bị triệu chứng đang đi bình thường đột nhiên bị tối tăm mặt mày. Vậy có triệu chứng gì ko bác sĩ và có cách nào chữa ko?

eDoctor
4.5
Bác sĩ
Vũ Thị Tuyết
Chào bạn, Tình trạng của bạn là do làm việc và học quá căng thẳng trên máy tính vì vậy dẫn đến thiếu máu não. Tốt nhất bạn nên: - Hạn chế ngồi lâu làm việc trước máy tính - Nên nghỉ ngơi, tránh căng thẳng. - Nên tập thể dục thường xuyên sáng và tối. - Ăn uống bồi dưỡng. - Có thể uống một đợt thuốc tăng cường tuần hoàn não như Hoạt huyết dưỡng não hoặc Piracetam. Thân mến!
eDoctor
Đặt câu hỏi cho bác sĩeDoctor
Tìm lời khuyên đáng tin cậy từ Bác sĩ
& Nhận tư vấn miễn phí
eDoctor

Không xác định

eDoctorĐính kèm ảnh
Tối đa 4 hình ảnh. Hoàn toàn bảo mật, chỉ Bác sĩ có thể xem
Gửi thông báo khi có câu trả lời qua
+84Gửi OTP
Tải ứng dụng để nhận thông báo Tin tức sức khỏe mới nhất
eDoctor - App StoreeDoctor -  Google Play