eDoctor
Cộng đồng
Dưới đây là những kết quả phù hợp nhất với từ khóa của bạn.
eDoctor
eDoctor
eDoctor
Nam : 53 tuổi

Xin chào bác sĩ, bệnh nhân chạy thận tại sao thường bị thâm da? Làm thế nào để tránh tình trạng này? Có nên bổ sung thêm chất sắt Venofer không, liều lượng thế nào a? Cám ơn bác sĩ.

eDoctor
4.3
Bác sĩ
Thanh Tâm
Chào bạn! Bệnh nhân chạy thận bị ứ đọng các chat thải trong người mà không lọc qua màng lọc được như ứ sắt, bệnh nhân sẽ dễ bị thâm da Trong lúc chạy thận BS đã sử dung thuốc tạo máu theo lieu lượng phù hợp với bệnh nhân và cho bổ sung các loại chat thiết yếu để tạo máu rồi nên bạn không nên tự ý uống them thuốc gì nữa nhé!
eDoctor
Đặt câu hỏi cho bác sĩeDoctor
Tìm lời khuyên đáng tin cậy từ Bác sĩ
& Nhận tư vấn miễn phí
eDoctor

Không xác định

eDoctorĐính kèm ảnh
Tối đa 4 hình ảnh. Hoàn toàn bảo mật, chỉ Bác sĩ có thể xem
Gửi thông báo khi có câu trả lời qua
+84Gửi OTP
Tải ứng dụng để nhận thông báo Tin tức sức khỏe mới nhất
eDoctor - App StoreeDoctor -  Google Play