eDoctor
Câu hỏi:
Xin chào bác sĩ, Cho em hỏi, em gái của em bị đau dạ dày cấp. Bác sĩ cho thuốc về uống, ngày đầu thì k sao, qua ngày thứ 2 nó chóng mặt, nôn mửa, xỉu, và nói linh tinh. Vậy cho e hỏi tình trạng trên là bị gì vậy ạ. E cảm ơn .
Trả lời:
Chào bạn, Không rõ em của bạn đã đi khám ở đâu và đang được điều trị bằng thuốc gì? Bình thường thì bệnh lý viêm dạ dày, và thuốc điều trị viêm dạ dày thường không gây các biến chứng về thần kinh, ảnh hưởng tới nhận thức. Không rõ tình trạng của em gái bạn ngoài chóng mặt nôn mửa còn triệu chứng gì khác không? như sốt, đau đầu, yếu tay chân...? trước đây em gái bạn có bệnh lý gì về thần kinh hay tâm thần không? Về tình trạng xỉu của em gái bạn cần phải xem xét cẩn thận. Xỉu có thể do thể trạng mệt mỏi suy kiệt, hoặc đó là hậu quả của việc nôn ói nhiều, liên tục dẫn đến rối loạn điện giải, hoặc hơn nữa là một biểu hiện của bệnh lý tim mạch, thần kịnh. Theo như lời kể của bạn thì BS nhận thấy tình trạng của em gái bạn không đơn giản chỉ là một bệnh lý viêm dạ dày cấp thông thường mà có thể bao gồm cả bệnh lý khác kèm theo. Do đó bạn nên nhanh chóng đưa em gái mình tới bệnh viện đa khoa uy tín để được kiểm tra toàn diện và can thiệp một cách hợp lý và kịp thời nhé.
Tags:Nội Khoa
Đặt câu hỏi miễn phí
eDoctorXem hướng dẫn
eDoctorThêm file đính kèm (Tối đa 4 hình, chỉ Bác sĩ có thể xem)
+84Gửi OTP
Tải ứng dụng để nhận thông báo Tin tức sức khỏe mới nhất
eDoctor - App StoreeDoctor -  Google Play