eDoctor
Cộng đồng
Hỏi và nhận tư vấn miễn phí từ đội ngũ Bác sĩ chuyên môn hàng đầu eDoctor
eDoctor
eDoctor
Nữ : 21 tuổi

Xin chào bác sĩ, cách đây 10 ngày cháu có xăm 1 hình xăm ở vai, nhưng k hiểu vì sao hôm nay tại vị trí hình xăm lại bị nổi mẩn sần sùi và ngứa. cháu hoang mang quá,mong các bác sĩ giúp cháu ạ cháu cảm ơn.

eDoctor
4.4
Bác sĩ
Nguyễn Văn Khánh
Chào cháu. Cám ơn cháu đã gửi thắc mắc tới eDoctor. Tình trạng này của cháu là do cơ thể cháu dị ứng với chất tạo hình xăm. Cháu nên giữ vệ sinh sạch sẽ tráng bội nhiễm. Cháu cũng có thể uống thêm kháng sinh, thuốc kháng viêm chống dị ứng (prednisolone), thuốc kháng histamin (chlorampheniramin) cho đỡ ngứa. Cháu không nên xăm hình nữa nhé. Thân ái chào cháu.
eDoctor
Đặt câu hỏi cho bác sĩeDoctor
Tìm lời khuyên đáng tin cậy từ Bác sĩ
& Nhận tư vấn miễn phí
eDoctor

Không xác định

eDoctorĐính kèm ảnh
Tối đa 4 hình ảnh. Hoàn toàn bảo mật, chỉ Bác sĩ có thể xem
Gửi thông báo khi có câu trả lời qua
+84Gửi OTP
Tải ứng dụng để nhận thông báo Tin tức sức khỏe mới nhất
eDoctor - App StoreeDoctor -  Google Play