eDoctor
Cộng đồng
Hỏi và nhận tư vấn miễn phí từ đội ngũ Bác sĩ chuyên môn hàng đầu eDoctor
eDoctor
eDoctor
Nam : 5 tuổi

Xin chào bác sĩ, Tôi đang điều trị lao phổi, uống thuốc được 6 tuần rồi. Hiện tại tôi bị đau nhức các khớp, đặc biệt là 2 khớp gối làm tôi khó khăn trong sinh hoạt.Xin hỏi BS có phải là tác dụng phụ của thuốc không và có cách nào làm bớt sự khó chịu này.Xin cám ơn.

eDoctor
4.4
Bác sĩ
Đào Thị Ngọc Bích
Chào bạn, Thuốc điều trị lao phổi thường gây nhiều tác dung phụ, trong đó đau khớp cũng có thể là 1 trong những tác dụng phụ thuốc này gây nên. Bạn nên kết hợp bổ sung thuốc điều trị khớp Glucosamin Sunfat trong vòng 1 tháng. Nếu sau khi dùng thuốc mà không thấy đỡ thì bạn nên đi khám và chụp các khớp để có biện pháp điều trị thích hợp. Thân mến!
eDoctor
Đặt câu hỏi cho bác sĩeDoctor
Tìm lời khuyên đáng tin cậy từ Bác sĩ
& Nhận tư vấn miễn phí
eDoctor

Không xác định

eDoctorĐính kèm ảnh
Tối đa 4 hình ảnh. Hoàn toàn bảo mật, chỉ Bác sĩ có thể xem
Gửi thông báo khi có câu trả lời qua
+84Gửi OTP
Tải ứng dụng để nhận thông báo Tin tức sức khỏe mới nhất
eDoctor - App StoreeDoctor -  Google Play