Nữ - 0 tuổi đã hỏi
17:00 03/12/2019
cho cháu hỏi trong sản phẩm này có chất tẩy da k ạ cháu bị mụn dùng thấy đỡ và da trắng lên nhưng có người nới là trong tuýt thuốc kia có thành phần tẩy da gây ăn mòn da cháu dùng thì hết mụn da trămgs nhưng khi lại thấy da mỏng và nhạy cảm hơn bác sĩ cho cháu lời khuyên ạ và cho cháu biết sản phẩm có thành phầm tẩy da k ạ
Chuyên khoa:

Trả lời câu hỏi

Bs. Hoàng Thị Lành

Mắt
Đặt câu hỏi MIỄN PHÍ
Chào bạn, chữ trên tuýp thuốc nhìn không rõ, nhưng có vẻ có dòng chữ clobetasol. Nếu đúng thì đây là 1 corticoid mạnh, khi dùng kéo dài hoặc liều lượng cao sẽ gây tác dụng phụ mỏng da, đỏ da và tái phát mụn khi dừng thuốc. Bạn nên đi khám chuyên khoa da liễu để xác định nguyên nhân gây mụn, được bác sĩ kê đơn thuốc phù hợp. Thân mến.
Nếu thấy câu trả lời hữu ích, hãy nhấn Cảm ơn để ủng hộ Bác sĩ

Tải ứng dụng eDoctor để bảo vệ sức khoẻ ngay hôm nay

  • Đặt câu hỏi MIỄN PHÍ
  • Đặt dịch vụ tại nhà
  • Trò chuyện trực tiếp với Bác sĩ
  • Lưu trữ hồ sơ trực tuyến
Miễn phí Hỏi bác sĩ