eDoctor
Câu hỏi:
Thưa bác sĩ, lúc trước e uống ngừa thai drosperin được 3 tháng. Sau đó e có ngưng uống khoảng 2 tháng. Bây giờ e uống lại, mới uống được nửa vỉ thì thấy có kinh. Như vậy là sao ạ? E có nên ngưng thuốc không hay vẫn uống tiếp ạ?
Trả lời:
Chào em! Thuốc tránh thai drosperin khi uống có những phản ứng có hại sau Phản ứng có hại: - Đau dạ dày, đau bụng, ho ra máu, đau đầu nặng, rối loạn phối hợp đột ngột, mất/thay đổi thị giác, đau ngực/bẹn/chân, khó thở, mệt mỏi, tê cóng hay đau cánh tay/chân,đau nửa đầu, tăng HA - Thay đổi cách hành kinh hay ra máu giữa chu kỳ, giảm ra máu trong chu kỳ, chảy máu âm đạo giữa các chu kỳ, hành kinh kéo dài, mất kinh nhiều tháng hay thỉnh thoảng mất kinh các tháng không liên tiếp, , nhiễm trùng âm đạo, trầm cảm, sưng đau hay nhạy cảm đau khi đè/chạm bụng trên, vàng da & mắt. - Khi đang dùng thuốc, có thể gặp hiện tượng ra máu rỉ giọt (lượng ít), nhưng hiện tại em thấy có kinh , có đúng chu kỳ không ? Em cần được bác sĩ sản phụ khoa thăm khám để xác định chính xác tình trạng hiện tại, em nhé. Thân chào !
Tags:Sản Phụ Khoa
Đặt câu hỏi miễn phí
eDoctorXem hướng dẫn
eDoctorThêm file đính kèm (Tối đa 4 hình, chỉ Bác sĩ có thể xem)
+84Gửi OTP
Tải ứng dụng để nhận thông báo Tin tức sức khỏe mới nhất
eDoctor - App StoreeDoctor -  Google Play